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HOTUBA YA MKURUGENZI MKUU WA TANTRADE KATIKA HAFLA 

YA KUFUNGA SIKU MAALUM YA WADAU WA SEKTA YA 

WAOKAJI TANZANIA ITAKAYOFANYIKA KATIKA UKUMBI WA 

RASHID MFAUME KAWAWA, DOME KATIKA UWANJA WA 

MAONYESHO WA MWALIMU J.K. NYERERE  

TAREHE 10 JULAI, 2022 

 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, Mama Tunu Mizengo Pinda, Mke wa 

Mheshimiwa Mizengo Peter Pinda, Waziri Mkuu Msataafu wa 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania; 

Bi Fransisca Lyimo, Mwenyekiti wa Chama cha Waokaji 

Tanzania; 

Wakurugenzi wa Taasisi za Umma na Binafsi mliopo hapa; 

Watendaji wa Makampuni; 

Viongozi na wanachama wa Chama Cha Waokaji Tanzania; 

Wadhamini; 

Waandishi wa habari; 

Wananchi wote mliopo; 

Mabibi na Mabwana; 
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Nawasalimu kwa jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania! 

Kwanza kabisa, napenda kuchukua fursa hii kumshukuru Mwenyezi 

Mungu, mwingi wa Rehema kwa kutukutanisha mahali hapa tukiwa na 

afya njema.  

 

Pili nitoe shukrani zangu kwako Mheshimiwa Mgeni Rasmi, Mama Tunu 

Mizengo Pinda, kwa kukubali ombi la kuwa Mgeni Rasmi katika siku hii 

ya kuhitimisha Siku Maalum ya wadau wa Sekta ya Uokaji iliyofanyika 

sambamba na Maonesho ya 46 ya Biashara ya Kimataifa ya Dar es 

Salaam (46th DITF 2022), iliyoandaliwa na Umoja wa Waokaji Tanzania 

(Tanzania Bakers’ Association -TBA). Tunakushukuru sana! 

 

Ndugu Mgeni Rasmi, 

Napenda nitoe pongezi kwa wote walioshirikiana na wadau wa sekta hii 

kupitia Umoja wao kwa namna moja au nyingine katika kuandaa siku hii 

ya leo. Na kwa kipekee, niishukuru na kuipongeza Kampuni ya S.S. 

Bakhresa kwa namna ambavyo imejitoa kufanikisha Hafla hii. 

Hongereni sana!  

 

Ndugu Mgeni Rasmi,  

Mamlaka ya Maendeleo ya Biashara Tanzania (TanTrade) ni Taasisi 

inayohusika na kuendeleza na kukuza Biashara nchini. Lengo kuu ni 
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kuimarisha ukuaji wa uchumi wa Tanzania kupitia Maendeleo ya 

Biashara. Pamoja na majukumu mengine, TanTrade ina jukumu la 

kuijengea uwezo Jumuiya ya wafanyabiashara juu ya namna bora ya 

kusimamia shughuli za Biashara na kukuza Biashara kupitia uendelezaji 

Bidhaa na kuongeza thamani ya Mazao. Vilevile, tunaratibu Maonesho ya 

Biashara, Misafara na Mikutano ya Wafanyabiashara ya ndani na nje ya 

nchi, Kufanya Tafiti za Masoko, Kukusanya, kuhariri na kutoa taarifa za 

Biashara pamoja na kudhibiti maonesho mbalimbali yanayofanyika 

nchini.  

 

Hivyo, tunaona fahari kubwa kuwa sehemu ya walioshiriki bega kwa 

bega na umoja huu katika kuratibu na kuandaa Siku Maalum ya wadau 

wa Sekta hii wakati wa Maonesho ya 46 ya Biashara ya Kimataifa ya Dar 

es Salaam (46th DITF 2022) chini ya uratibu wa Umoja wa Waokaji 

Tanzania (TBA). 

 

Ndugu Mgeni Rasmi, 

TanTrade pia ilishirikiana na Wadau wa Sekta hii ya Uokaji katika 

kuzindua Umoja wao  ambao utaleta tija katika Tasnia nzima ya Uokaji 

nchini.  Kama mtakumbuka Maneno ya Mheshimiwa Samia Suluhu 

Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania aliposema 
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“Ukitaka kufika unapokwenda nenda peke yako, lakini ukitaka 

kufika mbali, nenda na wenzako.” Kauli hii ina maana na ina faida 

kubwa kwani katika umoja haki inapatikana, maendeleo yanaongezeka 

kwa sababu kutakuwa na kauli moja na watu wenye nia moja. Hivyo 

nawashauri wale ambao bado hawajajiunga katika umoja huu wajiunge 

kwa faida zaidi ili waweze kufika mbali.   
 

Niwaombe wadau wote wa sekta hii na sekta zingine muendelee  

kushirikiana na TanTrade katika kuendeleza na kukuza Biashara zenu 

kupitia majukwaa mbalimbali ikiwa ni pamoja na jukwaa hili la 

Maonesho ya Biashara ya Kimataifa ya Dar es Salaam (DITF). 

  

Niwashukuru wote mlioshiriki katika siku hii maalum, nina imani 

mmefaidika na kujifunza mengi ambayo yatazidi kuwajenga vyema 

katika biashara zenu. Baada ya kusema hayo, naomba nikushurukuru 

tena mama Tunu Mizengo Pinda kwa kujumuika nasi siku ya leo na 

naomba sasa nikukaribishe uweze kuongea na hadhira hii. Karibu 

sana!  

 

  Kazi iendelee!! 

Asanteni kwa kunisikiliza. 


